Barka da zuwa gidajen yanar gizon mu!

Na gode da ziyartar Nature.com.Kuna amfani da sigar burauza tare da iyakancewar tallafin CSS.Don ƙwarewa mafi kyau, muna ba da shawarar ku yi amfani da sabuntar burauza (ko kuma musaki Yanayin dacewa a cikin Internet Explorer).Bugu da ƙari, don tabbatar da goyon baya mai gudana, muna nuna shafin ba tare da salo da JavaScript ba.
Sliders suna nuna labarai uku a kowane faifai.Yi amfani da maɓallan baya da na gaba don motsawa ta cikin nunin faifai, ko maɓallan masu sarrafa nunin faifai a ƙarshen don matsawa ta kowane faifan.
an ruwaito akan sinadari na electrochemical na boron da ba ya gudanarwa a cikin boron sirara.Ana samun wannan tasiri na musamman ta hanyar shigar da boron mai yawa a cikin ragamar karfe wanda ke haifar da wutar lantarki da kuma buɗe sararin samaniya don ƙirƙira boron tare da wannan dabarar mai dacewa.Gwaje-gwajen da aka yi a cikin electrolytes daban-daban suna ba da kayan aiki mai ƙarfi don samun flakes na borene na matakai daban-daban tare da kauri na ~ 3-6 nm.Hakanan an bayyana tsarin kawar da sinadarin electrochemical na boron kuma an tattauna shi.Don haka, hanyar da aka tsara za ta iya zama sabon kayan aiki don samar da manyan nau'o'in burs na bakin ciki da kuma hanzarta ci gaban bincike da ke da alaka da burs da aikace-aikacen su.
Abubuwa masu girma biyu (2D) sun sami sha'awa mai yawa a cikin 'yan shekarun nan saboda kaddarorin su na musamman kamar wutar lantarki ko fitattun filaye masu aiki.Haɓaka kayan graphene ya jawo hankali ga sauran kayan 2D, don haka sabbin kayan 2D ana bincike sosai.Baya ga sanannen graphene, canjin ƙarfe dichalcogenides (TMD) kamar WS21, MoS22, MoSe3, da WSe4 kuma an yi nazari sosai kwanan nan.Duk da abubuwan da aka ambata, boron nitride hexagonal (hBN), baƙar fata fosfour da kuma wanda kwanan nan ya samu nasarar samar da boron.Daga cikin su, boron ya ja hankali sosai a matsayin ɗaya daga cikin mafi ƙanƙanta tsarin sassa biyu.An shimfiɗa shi kamar graphene amma yana nuna kaddarorin ban sha'awa saboda anisotropy, polymorphism da tsarin crystal.Babban boron ya bayyana azaman tushen ginin ginin a cikin B12 icosahedron, amma nau'ikan lu'ulu'u na boron suna samuwa ta hanyoyi daban-daban na haɗawa da haɗin kai a cikin B12.A sakamakon haka, ba a yin la'akari da tubalan boron kamar graphene ko graphite, wanda ke dagula tsarin samun boron.Bugu da kari, da yawa polymorphic nau'i na borophene (misali, α, β, α1, pmmm) ya ma fi rikitarwa5.Matakan daban-daban da aka samu yayin haɗin kai tsaye suna shafar kaddarorin harrows.Sabili da haka, haɓaka hanyoyin haɗin gwiwar da ke ba da damar samun takamaiman borocenes na lokaci-lokaci tare da manyan girma na gefe da ƙananan kauri na flakes a halin yanzu yana buƙatar nazari mai zurfi.
Hanyoyi da yawa don haɗa kayan 2D sun dogara ne akan matakan sonochemical a cikin abin da ake sanya kayan girma a cikin wani ƙarfi, yawanci mai ƙarfi, da sonicated na sa'o'i da yawa.Ranjan et al.6 yayi nasarar fitar da bulk boron zuwa borophene ta hanyar amfani da hanyar da aka bayyana a sama.Sun yi nazarin kewayon kwayoyin kaushi (methanol, ethanol, isopropanol, acetone, DMF, DMSO) kuma sun nuna cewa sonication exfoliation shine hanya mai sauƙi don samun manyan flakes boron.Bugu da ƙari, sun nuna cewa ana iya amfani da hanyar Hummers da aka gyara don kawar da boron.Wasu sun nuna rarrabuwar ruwa: Lin et al.7 ya yi amfani da boron crystalline a matsayin tushen don haɗa ƙananan zanen gadon β12-borene kuma ya ƙara amfani da su a cikin batir lithium-sulfur na tushen borene, da Li et al.8 sun nuna ƙananan Layer boronene zanen gado..Ana iya samun shi ta hanyar haɗin kai na sonochemical kuma ana amfani dashi azaman supercapacitor electrode.Duk da haka, atomic Layer deposition (ALD) shima ɗaya ne daga cikin hanyoyin haɗin ƙasa zuwa sama don boron.Mannix et al.9 an ajiye kwayoyin zarra na boron akan tallafin azurfa mai tsafta.Wannan tsarin yana ba da damar samun takaddun boronene mai tsafta, duk da haka samar da boronene-nau'i-nau'i yana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun yanayin tsari ( matsananci-high vacuum).Sabili da haka, yana da mahimmanci don samar da sababbin ingantattun dabaru don kera boronene, bayyana tsarin haɓaka / haɓakawa, sannan gudanar da ingantaccen nazarin ka'idar kaddarorinsa, kamar polymorphism, wutar lantarki da canjin zafi.H. Liu et al.10 sun tattauna tare da bayyana tsarin haɓakar boron akan abubuwan da ke cikin Cu (111).Ya bayyana cewa zarra na boron yakan samar da gungu mai yawa na 2D bisa raka'a uku, kuma samar da makamashi yana raguwa akai-akai tare da haɓaka girman gungu, yana nuna cewa gungun boron na 2D akan abubuwan jan ƙarfe na iya girma har abada.D. Li et al ne ya gabatar da ƙarin cikakken bincike na zanen boron mai girma biyu.11, inda aka bayyana nau'i-nau'i daban-daban da kuma yiwuwar aikace-aikacen da aka tattauna.An nuna a fili cewa akwai wasu bambance-bambance tsakanin ƙididdiga na ka'idar da sakamakon gwaji.Don haka, ana buƙatar ƙididdige ƙididdiga don cikakken fahimtar kaddarorin da hanyoyin haɓakar boron.Hanya ɗaya don cimma wannan burin ita ce amfani da tef ɗin manne mai sauƙi don cire boron, amma har yanzu wannan yana da yawa da yawa don bincika ainihin kaddarorin da gyara aikace-aikacen sa12.
Hanya mai ban sha'awa ta injiniyan peeling na kayan 2D daga kayan da yawa shine peeling electrochemical.Anan ɗaya daga cikin na'urorin lantarki ya ƙunshi babban abu.Gabaɗaya, mahadi waɗanda galibi ana fitar da su ta hanyoyin electrochemical suna da ƙarfi sosai.Ana samun su azaman sandunan da aka matsa ko allunan.Za a iya samun nasarar fitar da graphite ta wannan hanyar saboda yawan wutar lantarki.Achi da tawagarsa14 sun yi nasarar kawar da graphite ta hanyar canza sandunan graphite zuwa graphite da aka matse a gaban wani membrane da aka yi amfani da shi don hana rushewar babban abu.Sauran manyan laminates an yi nasarar fitar da su ta irin wannan hanya, alal misali, ta amfani da janus15 delamination electrochemical.Hakazalika, baƙar fata mai launin fata yana da rarrabuwa ta hanyar lantarki, tare da ion acidic electrolyte ions suna bazuwa cikin sarari tsakanin yadudduka saboda ƙarfin lantarki da aka yi amfani da shi.Abin baƙin cikin shine, ba za a iya amfani da irin wannan hanyar ba kawai don daidaita boron zuwa boron saboda ƙarancin ƙarfin lantarki na babban kayan.Amma menene zai faru idan an haɗa foda mai sako-sako da boron a cikin ragar ƙarfe (nickel-nickel ko jan ƙarfe-jan ƙarfe) don amfani dashi azaman lantarki?Shin zai yiwu a haifar da conductivity na boron, wanda za a iya kara raba electrochemically a matsayin Layer na lantarki conductors?Menene matakin haɓakar ƙananan Layer boronene?
A cikin wannan binciken, mun amsa waɗannan tambayoyin kuma muna nuna cewa wannan dabarar mai sauƙi tana ba da sabuwar hanya ta gama gari don ƙirƙirar ɓangarorin sirara, kamar yadda aka nuna a hoto na 1.
Lithium chloride (LiCl, 99.0%, CAS: 7447-41-8) da boron foda (B, CAS: 7440-42-8) an saya daga Sigma Aldrich (Amurka).Sodium sulfate (Na2SO4, ≥ 99.0%, CAS: 7757-82-6) wanda aka kawo daga Chempur (Poland).An yi amfani da Dimethyl sulfoxide (DMSO, CAS: 67-68-5) daga Karpinex (Poland).
Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaƙƙa ) na Ƙarfafawa na Ƙarfafawa na Ƙarfafawa na Ƙarfafawa na Ƙarfafawa (AFM MultiMode 8 (Bruker )) ya yi ya ba da bayani game da kauri da girman lattice na kayan da aka yi.An yi babban ƙwaƙƙwaran watsawa na lantarki (HR-TEM) ta amfani da maƙiyi FEI Tecnai F20 a saurin ƙarfin lantarki na 200 kV.Atomic absorption spectroscopy (AAS) an gudanar da bincike ta amfani da Hitachi Zeeman polarized atomic absorption spectrophotometer da nebulizer na harshen wuta don tantance ƙaura na ions karfe zuwa mafita yayin exfoliation electrochemical.An auna yuwuwar zeta na boron mai girma kuma an aiwatar da shi akan Zeta Sizer (ZS Nano ZEN 3600, Malvern) don tantance yuwuwar saman boron mai girma.X-ray photoelectron spectroscopy (XPS) ne yayi nazarin abun da ke tattare da sinadarai da kaso na atom ɗin dangi na saman samfuran.Anyi amfani da ma'aunin ta hanyar amfani da hasken Mg Ka (hν = 1253.6 eV) a cikin tsarin PREVAC (Poland) sanye take da Scienta SES 2002 electron energy analyzer (Sweden) wanda ke aiki a wani makamashi da ake watsawa akai-akai (Ep = 50 eV).Ana fitar da ɗakin bincike zuwa matsa lamba a ƙasa 5 × 10-9 mbar.
Yawanci, 0.1 g na boron foda mai gudana kyauta ana fara dannawa a cikin faifan raga na ƙarfe (nickel ko jan ƙarfe) ta amfani da latsa ruwa.Disk yana da diamita na 15 mm.Ana amfani da fayafai da aka shirya azaman na'urorin lantarki.An yi amfani da nau'ikan electrolytes guda biyu: (i) 1 M LiCl a cikin DMSO da (ii) 1 M Na2SO4 a cikin ruwan da aka lalatar.An yi amfani da waya ta platinum azaman lantarki mai taimako.Ana nuna zane-zane na wurin aiki a cikin Hoto 1. A cikin cirewa na electrochemical, ana amfani da halin yanzu (1 A, 0.5 A, ko 0.1 A) tsakanin cathode da anode.Tsawon lokacin kowane gwaji shine awa 1.Bayan haka, an tattara ma'auni mai girma, a tsakiya a 5000 rpm kuma an wanke sau da yawa (sau 3-5) tare da ruwa mai tsabta.
Daban-daban sigogi, irin su lokaci da nisa tsakanin wayoyin lantarki, suna shafar yanayin halittar samfurin ƙarshe na rabuwar sinadaran lantarki.Anan zamu bincika tasirin electrolyte, da amfani da halin yanzu (1 A, 0.5 A da 0.1 A; ƙarfin lantarki 30 V) da nau'in grid na ƙarfe (Ni dangane da girman tasirin).An gwada electrolytes daban-daban guda biyu: (i) 1 M lithium chloride (LiCl) a cikin dimethyl sulfoxide (DMSO) da (ii) 1 M sodium sulfate (Na2SO4) a cikin ruwa (DI) ruwa.A cikin farko, lithium cations (Li+) zai shiga cikin boron, wanda ke da alaƙa da caji mara kyau a cikin tsari.A cikin yanayin ƙarshe, sulfate anion (SO42-) zai shiga cikin boron mai inganci.
Da farko, an nuna aikin electrolytes na sama a halin yanzu na 1 A. Tsarin ya ɗauki awa 1 tare da nau'ikan grid na ƙarfe guda biyu (Ni da Cu), bi da bi.Hoto na 2 yana nuna hoton abin da ya haifar, kuma ana nuna madaidaicin bayanin martaba a cikin Hoto S1.Bugu da ƙari, ana nuna tsayi da girma na flakes da aka yi a cikin kowane gwaji a cikin Table 1. A fili, lokacin amfani da Na2SO4 a matsayin electrolyte, kauri daga cikin flakes ya fi ƙasa sosai lokacin amfani da grid na jan karfe.Idan aka kwatanta da flakes da aka cire a gaban mai ɗaukar nickel, kauri yana raguwa da kusan sau 5.Abin sha'awa, girman rarraba ma'auni ya kasance iri ɗaya.Duk da haka, LiCl / DMSO ya kasance mai tasiri a cikin tsarin cirewa ta amfani da sassan ƙarfe guda biyu, wanda ya haifar da 5-15 Layer na borocene, kama da sauran ruwa mai laushi, wanda ya haifar da nau'i mai yawa na borocene7,8.Don haka, ƙarin karatu zai bayyana cikakken tsarin samfuran da aka keɓance a cikin wannan electrolyte.
Hotunan AFM na zanen gadon borocene bayan delamination electrochemical cikin A Cu_Li +_1 A, B Cu_SO42−_1 A, C Ni_Li + _1 A, da D Ni_SO42−_1 A.
An gudanar da bincike ta hanyar amfani da microscope na lantarki (TEM).Kamar yadda aka nuna a hoto na 3, babban tsarin boron shine crystalline, kamar yadda Hotunan TEM suka nuna na boron da boron mai laushi, da kuma Madaidaicin Saurin Saurin Saurin Saurin (FFT) da kuma samfuran Yanki na Yanki na Electron Diffraction (SAED).Babban bambance-bambance tsakanin samfurori bayan tsarin delamination ana iya gani cikin sauƙi a cikin hotuna na TEM, inda d-spaces ya fi girma kuma nisa ya fi guntu (0.35-0.9 nm; Table S2).Yayin da samfuran da aka ƙirƙira akan ragar jan ƙarfe sun dace da tsarin β-rhombohedral na boron8, samfuran da aka ƙirƙira ta amfani da nickel.ragaya dace da tsinkayar ka'idar sigogin lattice: β12 da χ317.Wannan ya tabbatar da cewa tsarin borocene ya kasance crystalline, amma kauri da tsarin crystal sun canza akan exfoliation.Koyaya, yana nuna a sarari dogaro da grid ɗin da aka yi amfani da shi (Cu ko Ni) akan kristal ɗin da aka samu.Ga Cu ko Ni, zai iya zama-crystal ko polycrystalline, bi da bi.An kuma sami gyare-gyaren kristal a cikin wasu fasahohin cirewa18,19.A cikin yanayinmu, mataki d da tsarin ƙarshe sun dogara sosai akan nau'in grid da aka yi amfani da su (Ni, Cu).Ana iya samun bambance-bambance masu mahimmanci a cikin tsarin SAED, yana ba da shawarar cewa hanyarmu tana haifar da samar da ƙarin sifofi iri ɗaya.Bugu da ƙari, taswira na farko (EDX) da kuma hoton STEM sun tabbatar da cewa kayan 2D da aka ƙirƙira sun ƙunshi nau'in boron (Fig. S5).Koyaya, don zurfin fahimtar tsarin, ana buƙatar ƙarin nazarin kaddarorin borophenes na wucin gadi.Musamman, ya kamata a ci gaba da nazarin gefuna na borene, saboda suna taka muhimmiyar rawa a cikin kwanciyar hankali na kayan aiki da aikin sa na kuzari20,21,22.
Hotunan TEM na babban boron A, B Cu_Li+_1 A da C Ni_Li+_1 A da madaidaitan tsarin SAED (A', B', C');saurin Saurin Saurin Canji (FFT) zuwa hoton TEM.
An yi X-ray photoelectron spectroscopy (XPS) don tantance matakin iskar oxygenation na samfuran borene.Yayin dumama samfuran borophene, rabon boron-boron ya karu daga 6.97% zuwa 28.13% (Table S3).A halin yanzu, raguwar haɗin gwiwar boron suboxide (BO) yana faruwa ne musamman saboda rarrabuwar oxides da kuma juyar da boron suboxide zuwa B2O3, kamar yadda ƙarin adadin B2O3 ya nuna a cikin samfuran.A kan fig.S8 yana nuna canje-canje a cikin rabon haɗin kai na boron da abubuwan oxide akan dumama.Ana nuna bakan gaba ɗaya a cikin fig.S7.Gwaje-gwaje sun nuna cewa boron oxidized a saman saman boron: oxide rabo na 1: 1 kafin dumama da 1.5: 1 bayan dumama.Don ƙarin cikakken bayanin XPS, duba Ƙarin Bayani.
An gudanar da gwaje-gwaje na gaba don gwada tasirin halin yanzu da ake amfani da su a tsakanin na'urorin lantarki yayin rabuwar sinadaran lantarki.An gudanar da gwaje-gwajen a magudanar ruwa na 0.5 A da 0.1 A a cikin LiCl/DMSO, bi da bi.Ana nuna sakamakon binciken AFM a cikin hoto na 4, kuma ana nuna ma'auni masu tsayi a cikin Fig.S2 da S3.Ganin cewa kauri na borophene monolayer yana da kusan 0.4 nm, 12,23 a cikin gwaje-gwaje a 0.5 A da kuma kasancewar grid na jan karfe, ƙananan flakes sun dace da 5-11 borophene yadudduka tare da nauyin gefe na kimanin 0.6-2.5 μm.Bugu da ƙari, a cikin gwaje-gwaje tare danickelgrids, flakes tare da ƙaramin ƙaramin kauri (4.82-5.27 nm) an samu.Abin sha'awa, flakes boron da aka samu ta hanyoyin sonochemical suna da nau'ikan flake iri ɗaya a cikin kewayon 1.32-2.32 nm7 ko 1.8-4.7 nm8.Bugu da kari, da electrochemical exfoliation na graphene samarwa da Achi et al.14 ya haifar da mafi girma flakes (> 30 µm), wanda zai iya zama alaƙa da girman kayan farawa.Duk da haka, graphene flakes suna da kauri 2-7 nm.Za'a iya samun nau'ikan nau'ikan nau'ikan girma da tsayi ta hanyar rage amfani da halin yanzu daga 1 A zuwa 0.1 A. Don haka, sarrafa wannan mahimmin sigar rubutu na kayan 2D dabara ce mai sauƙi.Ya kamata a lura cewa gwaje-gwajen da aka yi a kan grid nickel tare da halin yanzu na 0.1 A ba su yi nasara ba.Wannan ya faru ne saboda ƙarancin wutar lantarki na nickel idan aka kwatanta da tagulla da ƙarancin ƙarfin da ake buƙata don samar da borophene24.Binciken TEM na Cu_Li+_0.5 A, Cu_Li+_0.1 A, Cu_SO42-_1 A, Ni_Li-_0.5 A da Ni_SO42-_1 A ana nuna su a Hoto S3 da Hoto S4, bi da bi.
Ablation na lantarki wanda ke biye da hoton AFM.(A) Cu_Li+_1A, (B) Cu_Li+_0.5A, (C) Cu_Li+_0.1A, (D) Ni_Li+_1A, (E) Ni_Li+_0.5A.
Anan kuma muna ba da shawarar hanyar da za ta yiwu don ƙwanƙwasa babban rawar soja a cikin ƙwanƙwasa na bakin ciki (Fig. 5).Da farko, an danna babban bur ɗin a cikin grid na Cu/Ni don haifar da motsi a cikin lantarki, wanda ya yi nasarar amfani da wutar lantarki tsakanin na'ura mai ba da taimako (Pt waya) da lantarki mai aiki.Wannan yana ba da damar ions suyi ƙaura ta hanyar lantarki kuma su zama cikin kayan cathode/anode, dangane da electrolyte da aka yi amfani da su.Binciken AAS ya nuna cewa babu ions da aka saki daga ragar ƙarfe yayin wannan aikin (duba Ƙarin Bayani).ya nuna cewa ions daga electrolyte ne kawai ke iya shiga cikin tsarin boron.Babban boron na kasuwanci da ake amfani da shi a cikin wannan tsari ana kiransa "amorphous boron" saboda bazuwar rarraba raka'a na farko, icosahedral B12, wanda aka yi zafi zuwa 1000 ° C don samar da tsarin β-rhombohedral da aka ba da umarni (Fig. S6). 25 .Dangane da bayanan, ana shigar da cations na lithium cikin sauƙi a cikin tsarin boron a matakin farko kuma suna yayyage gutsuttsuran baturin B12, a ƙarshe suna samar da tsarin boronene mai girma biyu tare da tsari mai tsari, kamar β-rhombohedra, β12 ko χ3. , ya danganta da amfani da halin yanzu da kumaragaabu.Don bayyana alaƙar Li + zuwa boron mai girma da kuma muhimmiyar rawa a cikin tsarin lalata, an auna ƙarfin zeta (ZP) don zama -38 ± 3.5 mV (duba Ƙarin Bayani).Ƙimar ZP mara kyau na boron mai girma yana nuna cewa haɗuwa da ingantattun cations na lithium sun fi dacewa fiye da sauran ions da aka yi amfani da su a cikin wannan binciken (kamar SO42-).Wannan kuma yana bayyana ingantaccen shigar Li+ cikin tsarin boron, yana haifar da ingantaccen cirewar sinadaran lantarki.
Don haka, mun ƙirƙiro wata sabuwar hanya don samun ƙananan borons ta hanyar sinadarai na electrochemical na boron ta amfani da grid Cu/Ni a cikin hanyoyin Li+/DMSO da SO42-/H2O.Hakanan yana da alama yana ba da fitarwa a matakai daban-daban dangane da abin da ake amfani da shi na yanzu da grid ɗin da aka yi amfani da shi.Hakanan ana ba da shawarar tsarin aikin cirewa da tattaunawa.Ana iya ƙarasa da cewa ana iya samar da ƙarancin ƙarancin ƙarancin ƙarancin ƙarancin inganci ta hanyar zabar ragamar ƙarfe mai dacewa a matsayin mai ɗaukar boron da inganta yanayin da ake amfani da shi, wanda za'a iya ƙara amfani da shi a cikin bincike na asali ko aikace-aikace masu amfani.Mafi mahimmanci, wannan shine nasarar farko na yunƙurin ƙaddamar da sinadarin lantarki na boron.An yi imani da cewa yawanci ana iya amfani da wannan hanyar don kawar da kayan da ba su da iko zuwa nau'i biyu.Duk da haka, ana buƙatar ƙarin fahimtar tsari da kaddarorin da aka haɗa ƙananan ƙananan burs, da kuma ƙarin bincike.
Bayanan da aka ƙirƙira da/ko aka bincika yayin binciken na yanzu suna samuwa daga ma'ajiyar RepOD, https://doi.org/10.18150/X5LWAN.
Desai, JA, Adhikari, N. da Kaul, AB Semiconductor WS2 ingancin kwasfa da aikace-aikacen sa a cikin ƙarar graphene-WS2-graphene heterostructured photodiodes.Ci gaban RSC 9, 25805-25816.doi.org/10.1039/C9RA03644J (2019).
Li, L. et al.MoS2 delamination karkashin aikin filin lantarki.J. Alloys.Kwatanta.862, 158551. https://doi.org/10.1016/J.JALLCOM.2020.158551 (2021).
Chen, X. et al.Liquid-phase Layered 2D MoSe2 nanosheets don babban aikin firikwensin gas na NO2 a zafin jiki.Nanotechnology 30, 445503. https://doi.org/10.1088/1361-6528/AB35EC (2019).
Yuan, L. et al.Ingantacciyar hanya don ƙayyadaddun ƙayyadaddun kayan aikin injiniya na manyan sikelin 2D.Ci gaban AIP 6, 125201. https://doi.org/10.1063/1.4967967 (2016).
Ku, M. et al.Fitowar boron da juyin halitta.Babban ilimin kimiyya.8, 2001 801. https://doi.org/10.1002/ADVS.202001801 (2021).
Ranjan, P. et al.Mutum harrows da su hybrids.Babban almajiri.31:1-8.doi.org/10.1002/adma.201900353 (2019).
Lin, H. et al.Samar da babban sikelin kashe-grid ƙananan Layer wafers na β12-borene a matsayin ingantattun na'urorin lantarki don batirin lithium-sulfur.SAU Nano 15, 17327-17336.doi.org/10.1021/acsnano.1c04961 (2021).
Lee, H. et al.Samar da babban sikeli na ƙananan zanen gadon boron da kyakkyawan aikinsu na ƙarfin ƙarfi ta hanyar rabuwar lokaci na ruwa.SAU Nano 12, 1262-1272.https://doi.org/10.1021/acsnano.7b07444 (2018).
Mannix, AJ Boron Synthesis: Anisotropic Boron Polymorphs mai Girma Biyu.Kimiyya 350 (2015), 1513-1516.https://doi.org/10.1126/science.aad1080 (1979).
Liu H., Gao J., da Zhao J. Daga gungu na boron zuwa zanen boron na 2D akan saman Cu (111): tsarin girma da samuwar pore.ilimin kimiyya.Rahoton 3, 1-9.doi.org/10.1038/srep03238 (2013).
Lee, D. et al.Fayil ɗin boron mai girma biyu: tsari, haɓaka, kaddarorin jigilar lantarki da thermal.Ƙarfafa iyawa.almajiri.30, 1904349. https://doi.org/10.1002/adfm.201904349 (2020).
Chahal, S. et al.Boren exfoliates ta micromechanics.Babban almajiri.2102039 (33), 1-13.doi.org/10.1002/adma.202102039 (2021).
Liu, F. et al.Ƙirar kayan graphene ta hanyar haɓakar electrochemical: ci gaban kwanan nan da yuwuwar gaba.Makamashin Carbon 1, 173-199.https://doi.org/10.1002/CEY2.14 (2019).
Achi, TS et al.Scalable, high yawan amfanin ƙasa graphene nanosheets samar daga matsa graphite ta amfani da electrochemical stratification.ilimin kimiyya.Rahoton 8 (1), 8. https://doi.org/10.1038/s41598-018-32741-3 (2018).
Fang, Y. et al.Janus electrochemical delamination na abubuwa masu girma biyu.J. Alma Matar.ChemicalA. 7, 25691-25711.https://doi.org/10.1039/c9ta10487a (2019).
Ambrosi A., Sofer Z. da Pumera M. Electrochemical delamination na lebur baki phosphorus zuwa phosphorene.Angie.Chemical129, 10579-10581.doi.org/10.1002/ange.201705071 (2017).
Feng, B. et al.Aiwatar da gwaji na takardar boron mai girma biyu.Chemical National.8, 563-568.doi.org/10.1038/nchem.2491 (2016).
Xie Z. et al.Boronene mai girma biyu: kaddarorin, shirye-shirye da aikace-aikace masu ban sha'awa.Bincike 2020, 1-23.doi.org/10.34133/2020/2624617 (2020).
Ga, X. et al.Haɗarin labari na sama-ƙasa na boron nanosheets na ƙwanƙwasa-bakin ciki-biyu don maganin ciwon daji na multimodal jagoran hoto.Babban almajiri.30, 1803031. https://doi.org/10.1002/ADMA.201803031 (2018).
Chang, Y., Zhai, P., Hou, J., Zhao, J., da Gao, J. Superior HER da OER catalytic na aikin guraben selenium a cikin injin injin PtSe 2: daga simulation zuwa gwaji.Alma mater of Advanced energy.12, 2102359. https://doi.org/10.1002/aenm.202102359 (2022).
Li, S. et al.Kawar da jahohin phosphorene na nanoribbons na phonon ta hanyar gyare-gyare na musamman.18 shekaru ƙarami, 2105130. https://doi.org/10.1002/smll.202105130 (2022).
Zhang, Yu, et al.Sake gina zigzag na duniya na masu lanƙwasa α-lokaci monolayers da sakamakonsu mai ƙarfi na cajin sararin samaniya.Nanolet.21, 8095-8102.doi.org/10.1021/acs.nanolett.1c02461 (2021).
Lee, W. et al.Aiwatar da gwajin saƙar zuma boronene.ilimin kimiyya.bijimin.63, 282-286.https://doi.org/10.1016/J.SCIB.2018.02.006 (2018).
Taherian, R. Ka'idar Haɓakawa, Ƙarfafawa.A cikin Ƙwararren Ƙwararru na Polymer: Gwaje-gwaje, Samfura, da Aikace-aikace (Kausar, A. ed.) 1-18 (Elsevier, Amsterdam, 2019).doi.org/10.1016/B978-0-12-812541-0.00001-X.
Gillespie, JS, Talley, P., Line, LE, Overman, KD, Synthesis, B., Kohn, JAWF, Nye, GK, Gole, E., Laubengayer, V., Hurd, DT, Newkirk, AE, Hoard, JL, Johnston, HLN, Hersh, EC Kerr, J., Rossini, FD, Wagman, DD, Evans, WH, Levine, S ., Jaffee, I. Newkirk da boranes.Ƙara.chem.ser.65, 1112. https://pubs.acs.org/sharingguidelines (Janairu 21, 2022).
Cibiyar Kimiyya ta Ƙasa (Poland) ta goyi bayan wannan binciken a ƙarƙashin kyautar No.OPUS21 (2021/41/B/ST5/03279).
Nikel waya raga nau'in waya ce ta masana'antuzanesanya daga nickel waya.Ana siffanta shi da ƙarfinsa, ƙarfin wutar lantarki, da juriya ga lalata da tsatsa.Saboda kaddarorinsa na musamman, ragamar waya ta nickel ana yawan amfani da ita a aikace-aikace kamar tacewa, sikeli, da rabuwa a masana'antu kamar sararin samaniya, sinadarai, da sarrafa abinci.Ana samunsa a cikin kewayon girman raga da diamita na waya don dacewa da buƙatu daban-daban.


Lokacin aikawa: Afrilu-08-2023